ทักทายครับ

กลุ่มผู้ใช้งานลินุกซ์ประจำจังหวัดในภาคอีสาน
ตอบกลับ
Sammael-Sin

ทักทายครับ

โพสต์ โดย Sammael-Sin »

สวัสดีครับ ผมพึ่งเป็นสมาชิกวันนี้ แม้คอมพิวเตอร์ที่ใช้จะยังไม่เป็นลีนุกซ์ แต่ผมกำลังศึกษาลีนุกซ์อย่างเข้มข้นและเป้าหมายจะเปลี่ยนมาใช้ลีนุกซ์ภายในปีหน้าซึ่งตัวที่เล็งไว้ตอนนี้คือBodhi, Luna และ Mint (โดยเฉพาะBodhiนี่ ผมดาวน์โหลดมาเก็บไว้และไรท์ลงแผ่นเรียบร้อยแล้ว) แต่แม้จะเตรียมพร้อมมากเช่นนั้นผมก็ยังกล้าๆ กลัวเพราะเคยล้มเหลวกับการใช้Pearมาก่อน ซึ่งตอนนั้นมันลำบากมากในการติดตั้งไดร์เวอร์อุปกรต่างๆ อย่างแอร์การ์ดและปริ้นซ์เตอร์ แถมหาข้อมูลในเน็ตก็ไม่เจอ มั่วก็ไม่ได้(ไม่เหมือนวินโดว์) สรุปคือทำไงก็ไม่รู้เรื่องเลย ในที่สุดก็ต้องลบทิ้งในเจ็ดวันต่อมา(แต่ยอมรับว่าประทับใจในหลายๆ ส่วนทั้งหน้าตาที่น่าใช้และโปรแกรมเท่าที่มี ก้เลยตั้งเป้าเลยว่า ต่อไปจะต้องเป็นผู้ใช้ลีนุกซ์มือฉมังให้ได้)

อย่างไรก็ตาม... พอเข้ามาแล้วเห็นว่าที่นี่มันเงียบกว่าที่คิด ผมก็โหวงแหวงขึ้นมาอีก ผมหวังว่าในวันนั้นที่ผมใช้ลีนุกซ์อย่างเต็มตัวแล้วที่นี่จะคึกคักขึ้นมาเช่นกันนะครับ(หวังพึ่งผู้มีประสบการณ์เช่นกัน)
รูปประจำตัวสมาชิก
slwt2002
Administrator

Re: ทักทายครับ

โพสต์ โดย slwt2002 »

ยินดีต้อนรับ ครับ
ไม่มีลายเซ็นต์ ขอเขียนแล้วกัน
hyiphyip

โพสต์ โดย hyiphyip »

หวัดดีครับ ฮิปครับ เพิ่งสมัครใหม่ :D
แปะไว้ดูเล่นนะคร๊าบบบ รูปดารา เนตไอดอลสาวลาวน่ารักน่าหยิก เห็นแล้วใจละล๊ายละลาย
รูปประจำตัวสมาชิก
slwt2002
Administrator

โพสต์ โดย slwt2002 »

สวัสดีครับ เข้าคุยในกลุ่มไลน์ได้เลยครับ
ไม่มีลายเซ็นต์ ขอเขียนแล้วกัน
ตอบกลับ