สอบถามการติดตั้ง Mint และ Windows 10

สอบถามการใช้งาน Linux ในเรื่องเกี่ยวกับการใช้งานในแบบ Desktop
ตอบกลับ
Thanakrit.J

สอบถามการติดตั้ง Mint และ Windows 10

โพสต์ โดย Thanakrit.J »

คือผมต้องการจะติดตั้ง Mint เพิ่มจากที่มี Win 10 อยู่แล้วช่วยแนะนำทีครับ
รายละเอียด
เครื่องเป็น Note Bookใส่ HDD สองลูก ลูกแรกเป็นแบบ SSD (GPT) ลง Win 10 ลูกที่สองเป็นแบบทั่วไปใช้เก็บข้อมูล (GPT เช่นกัน) พยายามลงทั้งแบบแยกลูกใครลูกมันก็ Boot ไม่ได้
ลงแบบใน HDD ลูกเดียวกันก็ยัง Boot Linux ไม่ได้เหมือนเดิมครับ แต่ Win 10 เข้าได้ปกติครับ
ตอบกลับ