ช่วยตั้งค่า LibreCAD ให้สามารถพิมพ์ Text เป็นภาษาไทยได้

ทิปเด็ด กลเม็ด Linux Mint เชิญห้องนี้
ตอบกลับ
kasem

ช่วยตั้งค่า LibreCAD ให้สามารถพิมพ์ Text เป็นภาษาไทยได้

โพสต์ โดย kasem »

มีใครใช้ LibreCAD บ้างไหมครับ
ผมทดลองใช้ดู ก็น่าจะโอเคหมด สามารถนำมาเขียนแบบที่ไม่ซับซ้อนในงานได้ครับ แต่ติดตรงที่ว่า จะพิมพ์ภาษาไทย ลงไปในแบบ ได้ยังไง
ผมใช้ LibreCAD 2.0.8 on Linux Mint 17.3 Cinnamon
ผมหาข้อมูลเบื้องต้นในเน็ตแล้ว พบลิ้งค์ แต่ไม่พบเนื้อหาข้างในแล้ว
ใครพอจะตั้งค่าเป็น ช่วยบอกด้วยครับ จะขอบพระคุณยิ่ง
aegisgodfear

Re: ช่วยตั้งค่า LibreCAD ให้สามารถพิมพ์ Text เป็นภาษาไทยได้

โพสต์ โดย aegisgodfear »

รอคนมาตอบด้วยคนครับๆ
ไประยองไหมละครับ บ้านผมเองรับรองติดใจแน่นอน ที่เที่ยวเยอะเดินทางง่าย มีทุกอย่าพร้อม จังหวัดระยองยินดีต้อนรับครับ
ตอบกลับ